![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/946f3eeb-00e6-4cfc-a955-7e370b31e557.webp)
ภาควิชาการจัดการ คณะบริหารธุรกิจ ร่วมมือ บริษัท ซูกิซิ อินเตอร์กรุ๊ป จำกัดเปิดโจทย์ Sukishi Korean Charcoal Grill พัฒนาผลิตภัณฑ์ใหม่โดยใช้วัตถุดิบท้องถิ่นเพื่อสร้างสรรค์เมนูอาหารเกาหลีที่จัดจำหน่ายภายในร้านแบบ Ready to Eat โดยได้รับเกียรติจากคุณสมฤทัย ปลอดโปร่ง ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด และคุณจอมวัง นิลพันธุ์ ผู้ช่วยผู้จัดการฝ่ายการตลาด มอบโจทย์ให้นักศึกษาคณะบริหารธุรกิจได้เรียนรู้จริง คิดจริง ลงมือจริงในโจทย์ SukishiIntergroup - Project-based Learning โดยสามารถนำความรู้มาบูรณาการและประยุกต์ใช้ในรายวิชา MG222 Entrepreneurship and Business Development และMG418 Business Experience ซึ่งเป็นการส่งเสริมกระบวนการคิดและการเรียนรู้ของนักศึกษาทั้งการคิดวิเคราะห์ (Critical Thinking) การคิดเชิงสร้างสรรค์ (Creative Thinking) และการคิดเชิงออกแบบ (Design Thinking) เพื่อเป็นการพัฒนาศักยภาพด้านความคิดพร้อมกับลงมือปฏิบัติจริงจากโจทย์ของธุรกิจในเวลาเดียวกัน
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/7575e2f2-d517-43ea-b25f-cf9271c9e2bd.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/68d6e534-90f9-4b67-829c-492f5c44c617.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/888619ad-e9bf-4c77-afea-e4a35615fbd9.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/6e246897-bebd-4718-9f95-87f4f395baf9.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/33dda7cb-515b-48c1-8c20-b222e3545e2a.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/4077a100-fd0f-4086-9589-1c9d03e71c1f.webp)
กิจกรรมในครั้งนี้มีดร.ไกรฤกษ์ ปิ่นแก้ว คณบดีคณะบริหารธุรกิจ, ผศ.รพีพรรณ วงศ์ประเสริฐ รองคณบดีคณะบริหารธุรกิจ และดร.หนึ่งหทัย อินทขันตี หัวหน้าภาควิชาการจัดการให้การต้อนรับผู้บริหารจากบริษัท ซูกิซิ อินเตอร์กรุ๊ป จำกัด ภายใต้การดูแลของดร.ชุติมาวดี ทองจีน, อาจารย์ปิยธิดา ทาทอง, อาจารย์สุวิชา วิทยาคม และผศ.ดร.ณัฐพัชร์ วิเศษพานิช