![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/930c7474-fd21-4e29-a6a8-ebf560d06550.webp)
คณะบริหารธุรกิจ จัดงานโครงการ “Getting Ready to the Workforce Sphere @BU Business School” เชิญผู้บริหารจากพันธมิตรร่วมงานปัจฉิมนิเทศของนักศึกษา เสริมสร้างความพร้อมในการทำงาน พัฒนาทักษะที่สำคัญให้มีความสามารถในการปรับตัว มีความรับผิดชอบ เรียนรู้เทคโนโลยีใหม่ๆ ซึ่งถือเป็นสิ่งสำคัญนอกเหนือจากทฤษฎีในห้องเรียน และเป็นประโยชน์ในการสร้างเส้นทางอาชีพที่ประสบความสำเร็จในอนาคต
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/ed0ba4ef-3a02-4d16-8aa7-f33911294949.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/f0f0e4fe-e7e4-4e86-9ab5-67d8b0b7a800.webp)
โดยได้รับเกียรติจากผู้บริหารจากบริษัทพันธมิตรที่มีชื่อเสียง นำโดย ดร.เศรษฐศิษฎ์ รุ่งเจริญพร บริษัท ชายสี่ คอร์ปอเรชั่น จำกัด และคุณธนาธิป จงเฟื่องปริญญา, คุณสกล ช่อดอก บริษัท เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป จำกัด (มหาชน) ร่วมเปิดประสบการณ์พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น พร้อมให้คำแนะนำแก่นักศึกษา รวมถึงเข้าร่วมกิจกรรมเสริมสร้างทักษะการทำงาน เตรียมความพร้อมเข้าสู่ตลาดแรงงาน โดยมี ดร.ไกรฤกษ์ ปิ่นแก้ว คณบดีคณะบริหารธุรกิจ ทีมผู้บริหารและคณาจารย์ ร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้อง Imagine Lounge ชั้น 2 อาคาร A3 มหาวิทยาลัยกรุงเทพ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/8eb820e9-b564-424e-84c3-1cea628750aa.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/b375ac46-01d0-4b12-bf18-37297eaa7291.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/acd2c6f1-14e0-4e85-ba2b-bd3cb682e82e.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/4d781a48-8f6a-4720-b875-a59ca54be0b1.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/358562ee-b356-4f97-8e4d-45ed55676bff.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/e50dee1d-1422-4198-9e1c-dd8a75320802.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/fdb920ad-d631-49db-a712-97b9d57d9eef.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/e9bc0280-cb56-4cf4-ade2-25596f995e0e.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/7619ac3f-f26b-413d-b4e2-393bb5a162c6.webp)