เพราะการเรียนรู้ไม่มีสิ้นสุด นักศึกษาปวส.ที่อยากมาต่อยอดความเป็นมืออาชีพในระดับปริญญาตรี ม.กรุงเทพ พร้อมซับพอร์ตความฝันในทุกๆ คณะ เพื่อให้นักศึกษาได้เรียนจบในหลักสูตรที่สนใจ ผ่านการเรียนที่เข้มข้น เน้นการปฏิบัติจริง และเต็มไปด้วยองค์กรพันธมิตรมากมาย ที่จะเพิ่มโอกาสในการทำงานในอนาคต โดยผ่านการเทียบโอนรายวิชาต่างๆ มีโอกาสจบไวขึ้น มาดูกันเลยว่าเรียนต่อที่ม.กรุงเทพ จะน่าสนใจแค่ไหน
รายละเอียดการเทียบโอน ปวส.
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/b16caa41-0d36-4e81-b0ac-98d70a83bb37.webp)
หลักสูตรทันสมัย
เรียนจริง รู้ลึก ตอบโจทย์ตลาดงาน
ม.กรุงเทพมีการปรับปรุงพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอนในทุกสาขาวิชาอยู่เสมอ ให้ทันเทรนด์โลกที่เปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว นักศึกษาของเราจะได้เรียนรู้ในสิ่งที่สำคัญและจำเป็น สามารถเข้าใจ เข้าถึงในเรื่องราวต่างๆ ที่สอดคล้องกับสาขาวิชาที่เรียน รู้ลึก รู้จริง และเป็นมืออาชีพในสายงานได้ เราจะปลุก passion ในตัวนักศึกษาให้โดดเด่น ตอบโจทย์ตลาดงานในอนาคตที่ต้องการคนเก่งและเชี่ยวชาญในสาขาวิชา จบไปพร้อมทำงานได้เลย!
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/d90ab94c-3492-479a-8b85-03bb7eda8841.webp)
โอกาสเรียนจบได้ ใน 2 ปี
นักศึกษาปวส. ที่เทียบโอนมาเรียนต่อระดับปริญญาตรีที่ ม.กรุงเทพของเรานั้น สามารถเทียบโอนได้ในทุกหลักสูตร โดยจะผ่านการพิจารณารายวิชาการเรียนที่เกี่ยวข้อง ซึ่งจะเทียบโอนได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับคณะ สาขา ที่นักศึกษาจบมาและสาขาที่ต้องการศึกษาต่อ
โดย 6 หลักสูตร ที่หากน้องๆ จบตรงและต้องการเรียนต่อในสาขาเดียวกันนี้ จะมีโอกาสจบได้ไว ภายใน 2 ปี ได้แก่
คณะบัญชี
หลักสูตรบัญชีบัณฑิต
คณะบริหารธุรกิจ
สาขาวิชาการตลาด
สาขาวิชาการจัดการ
สาขาวิชาโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน
คณะมนุษยศาสตร์และการจัดการการท่องเที่ยว
สาขาการจัดการโรงแรม (มุ่งเน้นด้านการจัดการการโรงแรม)
สาขาการจัดการโรงแรม (มุ่งเน้นด้านอาหารและเครื่องดื่ม)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/8a092d11-3638-432d-877c-9a71ef6963e1.webp)
เรียนด้วยโจทย์จริง จากพันธมิตรสุดเจ๋ง
ให้นักศึกษาได้เรียนและลองทำงานในโปรเจกต์ต่างๆ ผ่านโจทย์จริงในอุตสาหกรรม ด้วยการร่วมมือกับองค์กรพันธมิตรในทุกๆ หลักสูตร เสริมความแข็งแกร่งในการเรียนรู้ นักศึกษาจะได้ใกล้ชิดกับตัวจริงในวงการต่างๆ ที่เข้ามามีส่วนร่วมในการเรียนการสอน ทั้งกิจกรรมและคลาสเรียนแสนสนุก สามารถสร้างคอนเนคชั่นได้อย่างสุดปัง นอกจากการรับโจทย์จริงแล้ว ก็ยังมีส่วนของการฝึกงานในบริษัทต่างๆ ของเหล่าพันธมิตร เพิ่มโอกาสการทำงานในอนาคตได้อย่างมากมาย
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/cdec0674-b8d4-4206-a17e-09604f7d1110.webp)
เน้นลงมือปฏิบัติ และจัดเต็มความคิดสร้างสรรค์
นักศึกษาที่เทียบโอนมาเรียนต่อที่ ม.กรุงเทพ จะได้เรียนอย่างสนุกและได้รับประสบการณ์ใหม่ๆ อย่างเต็มที่ เพราะทุกๆ สาขาวิชาของเราเน้นให้นักศึกษาได้ใช้ความคิดสร้างสรรค์อยู่เสมอ พร้อมได้ลงมือทำจริงผ่านห้องเรียนเสมือน ที่มีอุปกรณ์การเรียนครบครัน ให้นักศึกษาได้ลองทำงานในสายอาชีพที่ตนเองสนใจ เพิ่มความเชี่ยวชาญและประสบการณ์อย่างเต็มแม็กซ์
ตัวอย่างห้องเรียนสุดคูล
- ห้องพักโรงแรมระดับ 5 ดาว
- ห้องครัว / ห้องอบขนม
- ล็อบบี้โรงแรม
สาขาการจัดการการโรงแรม คณะมนุษยศาสตร์ฯ
- เครื่องบินจำลอง
- ส่วนบริการภาคพื้น
สาขาการจัดการธุรกิจสายการบิน คณะมนุษยศาสตร์ฯ
- สตูดิโอ
- ห้องจัดการรายการวิทยุ
- โรงละคร
คณะนิเทศศาสตร์
- Robotics Lab
สาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์และหุ่นยนต์ คณะวิศวกรรมศาสตร์
และอีกมากมาย
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/4f115b70-7ff6-4247-9f19-92fa9c1e046a.webp)
จัดเต็มอาจารย์คนเก่งทั้งภายในและภายนอก
ที่ม.กรุงเทพ เรามีอาจารย์ผู้สอนที่เป็นอาจารย์ประจำผู้เชี่ยวชาญในหลักสูตรนั้นๆ ที่จบตรงสาย พร้อมสอนและให้ความรู้นักศึกษาอย่างเต็มที่ นอกจากนี้ก็ยังมีอาจารย์พิเศษมากมาย ซึ่งเป็นตัวจริงในวงการต่างๆ มาร่วมสอนด้วย ทำให้นักศึกษาได้ความรู้ที่เข้มข้นจากอาจารย์ภายใน และได้รับความรู้รวมถึงการถ่ายทอดประสบการณ์การทำงานจริงในอาชีพต่างๆ จากบรรดาอาจารย์พิเศษ บอกเลยว่านักศึกษาของเราจะมีความเข้าใจที่รอบด้านและสามารถนำความรู้เหล่านี้อัปสกิลและต่อยอดความเป็นมืออาชีพในการทำงานได้อย่างสมบูรณ์แบบ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/600c4269-747c-4700-b456-a22023481aa6.webp)
มีทุนการศึกษาซับพอร์ต
สำหรับนักศึกษาปวส.ที่เทียบโอนมาเรียนต่อปริญญาตรีกับเรา ม.กรุงเทพ มอบทุนการศึกษา 5,000 บาทให้ทันทีที่สมัคร (มีจำนวนจำกัด ต้องรีบเลย!)
หากนักศึกษาต้องการใช้สิทธิ์กู้กองทุนกู้ยืม กยศ. ก็สามารถสมัครเรียนและลงทะเบียนได้ทันที ซึ่งจะชำระเพียง 4,000 บาท (เงื่อนไขเป็นไปตามหลักเกณฑ์การเทียบโอนที่มหาวิทยาลัยกําหนด)
บอกเลยมาเรียนต่อที่ ม.กรุงเทพ ไม่มีผิดหวัง นักศึกษาจะได้เรียนอย่างมีความสุข ต่อยอดความรู้ และจบไปเป็นมืออาชีพในสายงานที่ฝันได้แน่นอน