20/02/2024
726
คนอ่านบทความนี้
ร่วมส่งต่อความสุข BU Charity ถุงผ้าปันรักฝีมือเด็ก BU
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/8a0ece85-c9ee-4704-bad9-b3baec18845e.webp)
สำนักหอสมุดและพื้นที่การเรียนรู้ จัดกิจกรรม Library Activity Week: Creativity for Charity เพ้นท์ถุงผ้าปันรักโดยฝีมือของนักศึกษามหาวิทยาลัยกรุงเทพ ได้ใช้ความคิดสร้างสรรค์เพื่อเป็นประโยชน์กับสังคม
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/9f98adea-4cf4-46f4-8236-eaff119af8cd.webp)
ผลงานการเพ้นท์สร้างสรรค์ถุงผ้าทั้งหมด 300 ใบ ถูกส่งต่อให้กับโรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ โดยมี ผศ.ชนัญชี ภังคานนท์ ผู้ช่วยอธิการบดีสายบริหารและบริการการศึกษา และรักษาการผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดีและสื่อสารองค์กร และอ.ศิริพร กนกชัยสกุล ผู้ช่วยอธิการบดีสายกิจการนักศึกษา พร้อมด้วยตัวแทนนักศึกษา ร่วมมอบ BU Charity ถุงผ้าปันรักให้กับ รศ.นพ.ดิลก ภิยโยทัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลธรรมศาสตร์ เพื่อให้ผู้ป่วยนำใช้ประโยชน์ใส่ยากลับบ้าน
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/528bbec0-38e1-4401-9806-b129b4d7815f.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/ac15d1c6-db2d-4bc9-86be-5ad4079b4b63.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/d9099954-a1fb-4d4b-8dc0-5ba6f2ea146b.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/b8b1de23-134d-4acd-a69a-77c16249a500.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/f0387769-8a27-47d7-8a44-133655d9a343.webp)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/c7e3d989-99c2-408a-979e-eff44735041f.webp)
แชร์บทความนี้