27/10/2023
1092
คนอ่านบทความนี้
BU x Lenôtre เปิดเตาแนะเทคนิคอบขนมสไตล์ฝรั่งเศส
คณะมนุษยศาสตร์และการจัดการการท่องเที่ยว (BUHTM) ร่วมกับ วิทยาลัยนานาชาติ (BU International) และ Lenôtre Culinary Arts School Thailand จัดกิจกรรม French Patisserie Demonstration ได้รับเกียรติจาก Mr. Tanguy Fertil, General Manager กล่าวเปิดงาน และ Chef David Bonet ผู้สอนชาวฝรั่งเศส มาสาธิตการทำขนม Macaron และ Choux Pastry ด้วยเทคนิคการทำขนมอบแบบฝรั่งเศส พร้อมมอบสูตรการทำ Choux Pastry เพื่อให้นักศึกษาฝึกฝนและนำเสนอผลงานในช่วงปลายภาคเรียน
โดยมีนักศึกษาสาขาวิชาการจัดการการโรงแรม รายวิชา HM255 Basic Patisserie และนักศึกษาสาขาศิลปะการประกอบและออกแบบอาหาร ชั้นปีที่ 2 (BU International) เข้าร่วมกิจกรรม ณ ห้อง Kitchen Demonstration อาคาร Tourism Tower
แชร์บทความนี้