![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/4c6d6777-97c5-40ab-b67a-c022a2db25ac.jpg)
นักศึกษาสาขาการผลิตอีเว้นท์และการจัดการนิทรรศการและการประชุม คณะนิเทศศาสตร์ ได้รับเกียรติจากอุทยานการเรียนรู้ TK park ร่วมจัดงาน "เทศกาลการเรียนรู้กรุงเทพฯ Learning Fest Bangkok 2023” เทศกาลการเรียนรู้ครั้งแรกที่จะเปลี่ยนพื้นที่แห่งการเรียนรู้ พามนุษย์กรุงเทพฯ สนุกกับ Workshop ที่ให้ออกเดินทางไปกับเส้นทางแห่งการเรียนรู้ทั่วกรุงเทพ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/74034d42-8f3f-486f-9b24-c2712f0f97ca.jpg)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/2c6dab2a-d50b-4c6d-bf9d-b34c6c89fb80.jpg)
สำหรับงานในครั้งนี้ จัดขึ้นโดย อุทยานการเรียนรู้ TK park และภาคีการเรียนรู้ทั่วกรุงเทพ เพื่อเป็นส่วนหนึ่งของการขับเคลื่อนการเรียนรู้ที่ไม่หยุดนิ่ง และร่วมกันผลักดันให้ “กรุงเทพมหานคร” เป็นเครือข่ายเมืองแห่งการเรียนรู้ระดับโลกของยูเนสโก (The UNESCO Global Network of Learning Cities – GNLC) ซึ่งงานในครั้งนี้ นักศึกษา ม.กรุงเทพได้มีส่วนร่วมชวนมนุษย์กรุงเทพมา “เอ๊ะ” ด้วยกันอย่างเต็มที่ เทศกาลการเรียนรู้ที่จัดขึ้นครั้งแรกในประเทศไทย ตั้งแต่กระบวนการการรับบรีฟจาก Project Manager, การวางแผนปฏิบัติงาน ตลอดจนการจัดกิจกรรม Workshop, นิทรรศการ และ Concert ต่อยอดความรู้และฝึกฝนประสบการณ์จริงกับเทศกาลระดับประเทศ
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/25252f84-9879-49f7-9278-114b380b9bdf.jpg)
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/06cfbf21-2e0c-4a61-8842-8bcc3fde3974.jpg)
เป็นอีกหนึ่งโอกาสสำคัญของเด็ก EVENT BU ที่ได้ลงมือทำงานจริง สัมผัสกับการผลิตอีเวนต์จริงที่ไม่ได้จำกัดอยู่แค่ในชั้นเรียนในงานอีเว้นท์ระดับประเทศ และฝึกฝนทักษะด้านต่างๆ ในการจัดอีเว้นท์ที่จะช่วยสร้างประสบการณ์ที่หลากหลายนอกห้องเรียน ต่อยอดการเรียนรู้จากในห้องเรียนสู่การปฎิบัติงานจริง พร้อมสำหรับการเป็นบุคลากรในวงการอีเวนท์ต่อไป
![](https://contents.bu.ac.th/contents/files/uploads/d93e492a-7f41-4dfe-9853-400d90393c77.jpg)